HỎI ĐÁP

HỎI ĐÁP

HỎI ĐÁP

  • Lĩnh vực: Lĩnh vực khác
  •   
  •  
Ngày gửi: 01/09/2017
Nội dung:  Kính gửi UBND
Tại Khu Chung cư sô 1 nằm tại vị trí giao nhau đường Hồ Tùng Mậu và Ngô Văn Sở , đối diện cơ quan Thi Hành Án Dân Sự. Tại đây có khu đất công cộng không sử dụng. Tôi muốn thuê để cho trẻ em vui chơi. Vậy cho tôi hỏi:
                1. Tôi phải liên hệ với ai hoặc cơ quan nào để làm hợp đồng thuê để làm khu vui chơi cho trẻ e?
                2. Nếu tôi muốn kinh doanh khu vui chơi( đua ngựa, thú nhún, xe điện tử) thì tôi xin thủ tục và giấy phép như thế nào?

Trân trọng cảm!
Người gửi: Lê Minh Nhật   Địa chỉ: Hòa Khánh Nam, Liên Chiểu, Đà Nẵng
Đơn vị trả lời: UBND Quận Liên Chiểu

Tiếp nhận câu hỏi của công dân, Ban Biên tập website UBND quận trả lời như sau:

Đối với lô đất công cộng mà công dân muốn tìm hiểu để kinh doanh nếu thuộc quản lý của khu nhà chung cư thì công dân liên hệ trực tiếp với Công ty quản lý nhà chung cư thành phố Đà Nẵng, số 28 Lê Đình Lý, quận Thanh Khê, TP Đà Nẵng để được hướng dẫn. Còn nếu như lô đất thuộc quản lý của UBND phường thì công dân liên hệ trực tiếp UBND phường để được hướng dân và trả lời.

Trân trọng!