HỎI ĐÁP

HỎI ĐÁP

HỎI ĐÁP

  • Lĩnh vực: Tư pháp
  •   
  •  
Ngày gửi: 30/09/2014
Nội dung:       Kính gửi cá cơ quan tư pháp- công an quận Ngũ Hành Sơn!
     Tôi là bộ đội đóng quân trên địa bàn,vợ tôi là công chức của Trường Việt Hàn nằm trên quận Ngũ Hành Sơn.Vợ chồng tôi đều ở tỉnh thành khác. Hiện nay hộ gia dình tôi đã đăng ký tạm trú tại pHòa Quý hơn 2 năm và thuê tại trường Việt Hàn sinh sống từ 2009 tới nay
      Hộ gia đình tôi có đươc đăng ký hộ khẩu thường trú theo Nghị định 31/2014 NĐ-CP;Thông tư 35/2014TT_BCA không? 
      Nếu không được thì hộ gia đình tôi phải làm gì để được nhập hộ khẩu?
Người gửi: Vũ Văn Trường   Địa chỉ: tập thể trường cao đẳng công nghệ thông tin hữu nghị Việt Hàn-Hòa Quý-Ngũ Hành Sơn tp Đà Nẵng
Đơn vị trả lời: UBND Quận Ngũ Hành Sơn

Kính gửi công dân Vũ Văn Trường!

Căn cứ theo Luật cư trú, Nghị định 31/2014/NĐ-CP và Thông tư 35/2014/TT-BCA, trường hợp của ông đủ điều kiện đăng ký thường trú.

Ông đã đến liên hệ tại Bộ phận Tiếp nhận và Trả kết quả hồ sơ Văn phòng UBND quận Ngũ Hành Sơn và đã được cán bộ thụ lý hướng dẫn chi tiết, cụ thể về thủ tục đăng ký thường trú, cũng như đã trả lời thông qua mục hỏi đáp trên cổng thông tin điện tử thành phố.

Nếu hồ sơ của ông đảm bảo theo các hướng dẫn, cán bộ tiếp nhận sẽ tiếp nhận hồ sơ của ông theo quy định và chuyển qua Công an Thành phố Đà Nẵng xem xét trả lời kết quả.

Vậy, UBND quận Ngũ Hành Sơn trả lời ông được biết.