HỎI ĐÁP

HỎI ĐÁP

HỎI ĐÁP

  • Lĩnh vực: Đất đai
  •   
  •  
Ngày gửi: 18/05/2017
Nội dung:

 Kính gửi quý ban ngành Sở TN & MT!

Hiện nay tôi muốn thuê 1 lô đất trên đường Võ Văn Kiệt để kinh doanh làm ăn. Tôi đã gọi điện cho Ban địa chính phường Phước Mỹ và được trả lời là đất trên đường Võ Văn Kiệt do thành phố quản lý nên địa phương không có quyền hạn cho thuê. Vậy mong quý cấp thẩm quyền cho tôi biết tôi có thể thuê 1 lô đất trống trên đường Võ Văn Kiệt được không? Tôi phải làm những thủ tục liên quan gì? và mức tính thuế theo năm là bao nhiêu? . Trường hợp đất đó đã có dự án sắp triển khai thi công thì quý cấp có thể chỉ cho tôi biết những lô đất nào còn trống, thuộc sự quản lý của sở để tôi có thể thuê lâu dài làm ăn.
 
Tôi quan sát thấy hiện trạng trên đường Võ văn Kiệt còn rất nhiều lô trống, nhưng vẫn chưa thấy có dự án nào nhiều năm qua.Vì vậy tôi muốn thuê để làm ăn nhỏ để nuôi sống cả nhà. Tôi mong các quý cấp có phản hồi sớm để tôi được biết. chân thành cảm ơn quý cấp.
Người gửi: Nguyễn Văn Kết   Địa chỉ: số 106- Bùi Hữu Nghĩa, Phước Mỹ, Sơn Trà, ĐN
Đơn vị trả lời: Sở Tài nguyên - Môi trường

Bạn vui lòng liên hệ với Trung tâm Phát triển quỹ đất thành phố để được hướng dẫn cụ thể.

Địa chỉ: Số 57 đường Quang Trung, TP. Đà Nẵng.

Trân trọng./.