HỆ THỐNG TIẾP NHẬN, TRẢ LỜI PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ CỦA NGƯỜI DÂN VÀ DOANH NGHIỆP


  • Lĩnh vực: Lĩnh vực khác
  •   
  •  
Ngày gửi: 29/11/2021
Nội dung: Tôi chuyển khẩu đến đà nẵng tháng 5/2021.tôi đã làm thủ tục cấp căn cước từ tháng 6/2021. Nhưng đến nay vẫn chưa có. Hộ chiếu tôi hết hạn cần phải làm lại gấp, nhưng không có căn cước để làm lại. Cán bộ tiếp dân nói là do trên hộ chiếu có số cmnd ở quảng nam, nên chưa có căn cước là chưa làm lại đc. Hiện tại tôi chỉ có cmnd với số quảng nam, và hộ chiếu cũ. Vậy làm sao để làm hộ chiếu trong khi đó căn cước công dân làm hơn 5 tháng rồi vẫn chưa có.
Người gửi: Đinh văn đoàn   Địa chỉ: 69 trương định
Đơn vị trả lời: Công an Tp

Công dân mang sổ hộ khẩu và Thông báo số định danh cá nhân đến Phòng xuất nhập cảnh 78 Lê Lợi để làm hộ chiếu