HỎI ĐÁP

HỎI ĐÁP

HỎI ĐÁP

  • Lĩnh vực: Đất đai
  •   
  •  
Ngày gửi: 06/05/2013
Nội dung:

Kính thưa quý lãnh đạo

Tôi là người dân ngoại tỉnh đến sống và làm việc tại Đà Nẵng theo đối tượng thu hút. Sau 6 năm, tôi đã được nhập hộ khẩu về thành phố theo diện ở nhờ nhà người bạn và đang thuê nhà ở của thành phố.

Hiện nay, có thông tin về việc thành phố hổ trợ mua đất cho cán bộ công chức, nên tôi xin hỏi: 1. Những điều kiện nào để có thể được hổ trợ khi mua đất?

        2. Thủ tục gồm những gì?

Tôi rất mong sự chỉ bảo và tận tình của quý lãnh đạo TP

Trong thời gian chờ đợi tôi xin chân thành cảm ơn!

Người gửi: Nguyễn Thị Thu Hà   Địa chỉ: Nại Hiên Đông - Sơn Trà - Đà Nẵng
Đơn vị trả lời: Ban biên tập Cổng thông tin điện tử

Hiện nay thành phố đang thực hiện chủ trương bán căn hộ chung cư cho các đối tượng là cán bộ, công chức, viên chức. Bạn có thể liên hệ với Quỹ Đầu tư Phát triển thành phố Đà Nẵng, số 01A Lý Thường Kiệt - Tp. Đà Nẵng để biết thêm thông tin.