HỆ THỐNG TIẾP NHẬN, TRẢ LỜI PHẢN ÁNH, KIẾN NGHỊ CỦA NGƯỜI DÂN VÀ DOANH NGHIỆP


  • Lĩnh vực: Đất đai
  •   
  •  
Ngày gửi: 17/04/2018
Nội dung:  Hiện nay, tôi đang sở hữu lô đất có diện tích 154,3m2 tại tổ 29 phường Hòa Quý, quận Ngũ Hành Sơn (đã có sổ hồng). Trong đó có 36,3m2 là đất ở và 118m2 đất cây lâu năm. (Chỉ có đất, chưa xây dựng nhà ở trên đất). Theo tôi được biết khu vực này thuộc diện quy hoạch, giải tỏa.
Vậy cho tôi hỏi:
1. Trong khoảng thời gian bao lâu nữa thì khu vực này sẽ giải tỏa?
2. Nếu giải tỏa, với diện tích đất ở như trên thì tôi có được bắt lô không ạ?

Người gửi: Trần Thị Lan Phượng   Địa chỉ: Hòa Quý, quận Ngũ Hành Sơn, Đà Nẵng
Đơn vị trả lời: UBND Quận Ngũ Hành Sơn

Kính gửi bà Trần Thị Lan Phượng!

          Về nội dung kiến nghị của bà liên quan đến việc giải tỏa đền bù (trùng với nội dung câu hỏi của ông Phạm Phương Nam) đối với thửa đất 149, tờ bản đồ 224, diện tích 154,3m2 tại tổ 29 Phường Hòa Quý, Q. Ngũ hành Sơn, qua kiểm tra, rà soát, UBND quận trả lời như sau:

          Thửa đất 149, tờ bản đồ 224, diện tích 154,3m2 tại tổ 29 Phường Hòa Quý thuộc diện giải tỏa, thu hồi dự án Khu dân cư phía Tây khu tái định cư Làng đại học Đà Nẵng.

           Việc giải quyết các chính sách đền bù, hỗ trợ, bố trí tái định cư đối với các hộ giải tỏa căn cứ trên phương án đền bù, hỗ trợ, bố trí tái định cư của từng dự án cụ thể và các quy định liên quan.

          Hiện nay, UBND thành phố chưa có chủ trương triển khai công tác giải tỏa đền bù dự án Khu dân cư phía Tây khu tái định cư Làng đại học Đà Nẵng nên chưa có phương án đền bù, hỗ trợ, bố trí tái định cư cụ thể.

          Vậy UBND quận phản hồi cho công dân được biết.

          Trân trọng!