HỎI ĐÁP

HỎI ĐÁP

HỎI ĐÁP

  • Lĩnh vực: Đất đai
  •   
  •  
Ngày gửi: 15/05/2013
Nội dung:

Tôi đã gởi câu hỏi này đến trung tâm nhiều lần nhưng vẫn chưa có hồi đáp. Mong cơ quan chức năng sớm trả lời.

Tôi là GV trong diện thu hút năm 2010, tốt nghiệp đại học sư phạm đà nẵng với bằng giỏi.Gia đình tôi là gia đình chính sách, ba tôi là thương - bệnh binh. Hiện nay tôi đã có gia đình và có con nhưng vì điều kiện khó khăn nên tôi vẫn phải sống với cha mẹ ruột,chồng tôi  tốt nghiệp tại trường ĐH Bách Khoa Đà Nẵng, hiện vẫn phải đang làm việc tại TP Tam Kì, Quảng Nam. Chồng tôi đang có nguyện vọng được làm việc tại TP Đà Nẵng nhưng với điều kiện chưa có nhà để an cư lập  nghiệp nên nguyện vọng đó vẫn chưa được thực hiện.

Tôi có nghe trong năm vừa rồi, thành phố có chính sách bán đất giảm giá cho cán bộ công chức, vậy tôi có thuộc diện nêu trên không? Nếu có tôi phải có giấy tờ gì để làm?

Mong chính quyền tạo điều kiện để gia đình tôi có thể định cư tại TP và để có thể yên tâm công tác.

Người gửi: Phan Thị Hoa   Địa chỉ: 106 Trịnh Đình Thảo, TP Đà Nẵng
Đơn vị trả lời: Ban biên tập Cổng thông tin điện tử

Về câu hỏi của bạn, chúng tôi xin được trả lời như sau:

Hiện nay thành phố chưa có chủ trương bán đất ưu đãi cho cán bộ, công chức; thành phố đang có chính sách bán ưu đãi nhà chung cư cho cán bộ, công chức. Bạn có thể liên hệ với Quỹ Đầu tư Phát triển thành phố, số 1A Lý Thường Kiệt để biết thêm thông tin.